MaykaWorld
MaykaWorld

Star Wars Dòng thời gian chính thức mới được tiết lộ tại Lễ kỷ niệm 2023


Phim Nào Để Xem?
 
Chiến tranh giữa các vì sao

đã một lần nữa cập nhật dòng thời gian chính thức của nó, như một dấu hiệu cho sự mở rộng liên tục của nhượng quyền thương mại.

Khi Star Wars The High Republic ra mắt vào năm 2021, một dòng thời gian chính thức mới của Star Wars đã được giới thiệu với nó - một thời kỳ kéo dài từ thời đại The High Republic (200 năm trước Skywalker Saga) cho đến thời đại 'Rise of the First Order' được thấy trong Bộ ba phần tiếp theo của Chiến tranh giữa các vì sao. Tại Lễ kỷ niệm Chiến tranh giữa các vì sao 2023, một phiên bản mới của Dòng thời gian Chiến tranh giữa các vì sao đã được tiết lộ và nó chắc chắn có một số kỷ nguyên mới thú vị để người hâm mộ trải nghiệm!


mùa 6 tập 8 ngày xửa ngày xưa
  star-wars-new-official-timeline-2023-celebration.jpg
(Ảnh: Lucasfilm/Disney+)

Như bạn có thể thấy ở trên, đây là kỷ nguyên mới của chính thức Chiến tranh giữa các vì sao Mốc thời gian:

  • Bình minh của Jedi
  • Cộng hòa cũ
  • Cộng hòa cao
  • Sự sụp đổ của Jedi (Phần tiền truyện)
  • Triều đại của đế chế (The Bad Batch)
  • Age of Rebellion (Andor, Star Wars Rebels, Rogue One, The Original Trilogy)
  • Cộng hòa mới (Người Palestin, Cuốn sách của Boba Fett, Ahsoka)
  • Sự trỗi dậy của Đệ nhất (Chiến tranh giữa các vì sao: Kháng chiến, Bộ ba phần tiếp theo)
  • Lệnh mới của Jedi

Các bổ sung mới cho Chiến tranh giữa các vì sao dòng thời gian là thời đại 'Dawn of the Jedi', 'The Old Republic' và 'New Jedi Order'. Đó là một số từ thông dụng thú vị dành cho người hâm mộ Chiến tranh giữa các vì sao, vì gần như cả ba kỷ nguyên mới này của Chiến tranh giữa các vì sao Saga là những thứ mà người hâm mộ đã yêu cầu hoặc suy đoán trong một thời gian.

Dawn of the Jedi là gì?

  skywalker-legacy-lightsaber-set-top-1266894.jpg

Bình minh của kỷ nguyên Jedi không được xác định chính thức Chiến tranh giữa các vì sao canon – nhưng điều đó sẽ không xảy ra lâu nữa. Đạo diễn Logan và Indiana Jones 5 James Mangold được thiết lập để chỉ đạo một bộ phim về The First Jedi , như tiêu đề ngụ ý, bộ phim sẽ tiết lộ cách thức bắt đầu của Hội Jedi – một trong những bước ngoặt đầy tham vọng nhất mà Chiến tranh giữa các vì sao bao giờ có thể lấy. Vẫn chưa có thông tin gì về thời điểm bộ phim The First Jedi được sản xuất hoặc ngày phát hành sẽ là bao nhiêu.

Cộng hòa cũ là gì?

  star-wars-hiệp-sĩ-của-cộng-hòa-cũ-phim-trilogy-1053791.jpg

Chiến tranh giữa các vì sao: Hiệp sĩ của Cộng hòa Cũ là một trong những trò chơi điện tử thành công nhất trong nhượng quyền thương mại, bắt đầu từ năm 2003. Câu chuyện của The Old Republic diễn ra hàng nghìn năm trước khi The Skywalker Saga bắt đầu, vào thời điểm mà người Sith là cả một đội quân đang đe dọa thiên hà. Các nhân vật trong hoặc liên quan đến trò chơi (Darth Malak, Darth Revan, Darth Bane) đều đã trở thành biểu tượng chính của truyền thuyết Chiến tranh giữa các vì sao và đã từ từ nhưng chắc chắn đã bị rò rỉ vào kinh điển . The Old Republic thực sự mở ra một cánh cửa hoàn toàn mới về cơ hội nhượng quyền thương mại để Star Wars khám phá - một trong những hành động lớn nhất của người dùng Star Wars Force mà bạn có thể tưởng tượng. Hai mươi năm sau, những người hâm mộ Chiến tranh giữa các vì sao cuối cùng cũng có thể nhận được những gì họ đã chờ đợi.

chương trình truyền hình tương tự như các nhà ảo thuật

Trật tự Jedi mới là gì?

  rey-skywalker-daisy-ridley-star-wars-sequel.jpg

Đã có thông báo rằng Rey của Daisey Ridley sẽ tiếp tục câu chuyện của cô từ phần cuối của Bộ ba phần tiếp theo của Chiến tranh giữa các vì sao trong một bộ phim mới. Rey đào tạo một thế hệ Jedi hoàn toàn mới . Sau đó, thuật ngữ 'Trật tự Jedi mới' sẽ khá dễ hiểu.


Hãy chắc chắn để nắm bắt tất cả các phạm vi bảo hiểm của chúng tôi từ Lễ kỷ niệm Chiến tranh giữa các vì sao 2023 .

  • Phim Chiến tranh giữa các vì sao của James Mangold tập trung vào Jedi đầu tiên
  • Bộ phim Chiến tranh giữa các vì sao mới được công bố với sự trở lại của Daisy Ridley trong vai Rey
  • Lễ kỷ niệm Chiến tranh giữa các vì sao: Phần 3 của Mandalorian sẽ đưa ra 'Giải pháp' cho các chủ đề cốt truyện nổi bật
  • Star Wars: Ahsoka Spin-off ra mắt Poster và Trailer đầu tiên, tiết lộ ngày phát hành
  • Chiến tranh giữa các vì sao: Acolyte ra mắt Logo mới, Mô tả Trailer đầu tiên
  • Chiến tranh giữa các vì sao: Dave Filoni Chỉ đạo Bộ phim Cộng hòa Mới đạt đến đỉnh cao Dòng thời gian của người Palestin
  • Lễ kỷ niệm Chiến tranh giữa các vì sao 2023: Bản tóm tắt trực tiếp giới thiệu Lucasfilm